ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರು ತಮ್ಮ ವಿಷಕಾರಿ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸದಿದ್ದಾಗ ಮಾಡಬೇಕಾದ 3 ವಿಷಯಗಳು. ಭಾಗ ೧.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಸಲಹೆಗಳಿಗಾಗಿ ಸ್ಕ್ರೋಲ್ ಮಾಡುವುದು ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಭ್ಯಾಸಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರಬಹುದು. ಈ ಒಳನೋಟವುಳ್ಳ ಟಿಡ್‌ಬಿಟ್‌ಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಪರವಾನಗಿ ಪಡೆದ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರೊಂದಿಗೆ ನಡೆಸುವ ಕೌನ್ಸಿಲಿಂಗ್ ಗೆ ಬದಲಿಯಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಘರ್ಷಣೆಗಳು, ಪೋಷಕರ ಇಕ್ಕಟ್ಟುಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಕಠಿಣ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಹೊಸ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹಲವಾರು ಜನಪ್ರಿಯ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ಹತ್ತಿರದ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಬೇಕಾದ ನೇರವಾದ, ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಲಹೆಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಹಾನಿಕಾರಕ ನಡವಳಿಕೆಯ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಜೊತೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವುದು ಹೇಗೆಂಬುದನ್ನು ಅರಿಯಲು ತುಂಬಾ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಒತ್ತಾಯದಿಂದ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಪರಿಷ್ಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದೆ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಬದಲಾಗಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಬಯಸುತ್ತೇವೆ: ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಕ್ಕಳಾಗುವುದು, ಯಾರಾದರೂ ಸಾಯುವುದು ಮುಂತಾದ ದೊಡ್ಡ ಮಹತ್ವದ ಜೀವನ ಘಟನೆಯಿಂದ ಬರುತ್ತದೆ. ಅಥವಾ ಕೆಲಸ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಂತಹ ಸಾಮಾನ್ಯ ಘಟನೆಯೂ ಆಗಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ (ಅಥವಾ ಮಾಡದಿರುವುದು) ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ನಿಯಂತ್ರಣದಿಂದ ಹೊರಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ದುಃಖವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯಕವಾದ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ನೀವು ಅನುಮೋದಿಸದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಣವನ್ನು ಸಾಲವಾಗಿ ನೀಡುವಂತೆ ಕೇಳುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಅವರು ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ವಿಷಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತುಂಬಾ ಹತಾಶರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಘರ್ಷಣೆಯ ಮುಖಾಂತರ ಸಂಬಂಧ ಕಡಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ಜೊತೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆಂದು ಪುನಃ ಕಲಿಯಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಬದಲಾಗಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗುರಿಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, “ಹಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಹಾಗೇ ಇವೆ” ಮತ್ತು “ವಿಭಿನ್ನವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಅಂದುಕೊಂಡಷ್ಟು ಸುಲಭವಲ್ಲ” ಎಂಬಂತಹ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮಗೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೀವು ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಗೆಳೆಯ, ಗೆಳತಿಯರೇ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.
ಇಷ್ಟವಾಗದೇ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ. ಅದರಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸೇವೆ ಕೊಡಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಿಡಿಗಾಯಿ, ದೊರೆಗಾಯಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿ