ಯಶಸ್ವಿ ಕೆಲಸಗಾರರ ಪ್ರಮುಖ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಭಾಗ ೫. ಬೆಂಬಿಡದೇ ಕೆಲಸಮಾಡುವ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ.

ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿ ಹಸ್ಲ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ನಂತರ ಎಲ್ಲೆಲ್ಲೂ ಉದ್ಯಮಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾದರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಉತ್ಪಾದಕತೆಯೇ ಪ್ರಧಾನವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈಗ ಎಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಅತಿಯಾದ ಕೆಲಸದಿಂದಾಗಿ ಜನರು ನಿಜವಾದ ಭಸ್ಮವಾಗುವಂತಹ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ “ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ ಹೆಲ್” ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಲು ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 80 ರಿಂದ 90 ಗಂಟೆಗಳ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಉಹ್, ಇಲ್ಲ, ಎಲೋನ್, ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯವಲ್ಲ; ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೇರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾದುದೆಂದರೆ ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಗಂಟೆಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೇಲೆ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಸಮಗ್ರ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ನೀವು ಕೆಲಸ ಸೇರಿದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮನುಷ್ಯನಾಗಬಹುದು –

ಉತ್ಪಾದಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವೃತ್ತಿಪರರು ಸಮಂಜಸವಾದ ಎಂಟರಿಂದ 10 ಗಂಟೆಗಳ ಕೆಲಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವ ಕೆಲಸದ ಆದ್ಯತೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕೆಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಂತರ, ಅದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನಿಮಗೆ ಸ್ವಯಂ ಕಾಳಜಿ ಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರವಾಗಿರುವುದು ಹಸ್ಲ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದಿಂದ ಭಸ್ಮವಾಗುವುದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವು ಮೊದಲು ಬರುತ್ತದೆ. ದಿನವಿಡೀ ಸಣ್ಣ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿ, ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿನ್ನಿರಿ, ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವಾಕಿಂಗ್ ಸಭೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ, ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಒಂದು ದಿನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ, ಪ್ರಶ್ನೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಹೆಚ್ಚು ಗಂಟೆಗಳ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡಿ.

ನೆನಪಿಡಿ, ನೀವು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡದ ಹೊರತು ಸ್ವಯಂ-ಆರೈಕೆ ಸಂಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಹಾಗೆ ಮಾಡಿದಾಗ, ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮತ್ತು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ತೋರಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ನಿಮಗೋಸ್ಕರ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುತ್ತೀರಿ.

ಗೆಳೆಯ, ಗೆಳತಿಯರೇ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.
ಇಷ್ಟವಾಗದೇ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ. ಅದರಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸೇವೆ ಕೊಡಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಿಡಿಗಾಯಿ, ದೊರೆಗಾಯಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿ