ಯಶಸ್ವಿ ಕೆಲಸಗಾರರ ಪ್ರಮುಖ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಭಾಗ ೪. 90 ನಿಮಿಷಗಳ ಸ್ಪ್ರಿಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಮಾಡುವ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ತಪ್ಪು ಎಂದರೆ ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಊಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿಯೂ ಕೆಲಸವನ್ನೇ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಆಗಾಗ್ಗೆ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದು.

ಚಡಪಡಿಕೆ, ಹಸಿವು, ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಗಮನ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ನಮಗೆ ವಿರಾಮ ಬೇಕಾದಾಗ ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಸ್ಪಷ್ಟ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಅತಿಕ್ರಮಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬದಲಿಗೆ, ನಾವು ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಪಂಪ್ ಮಾಡಲು ಕೃತಕ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ:

ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮತ್ತು ಫೀಲ್ಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಟರ್‌ಗಳು ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ. ಇದರರ್ಥ ನಿಜವಾದ ವಿರಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು 90 ನಿಮಿಷಗಳ “ಸ್ಪ್ರಿಂಟ್‌ಗಳು” (ಆದರೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಲ್ಲ) ಬೆಳಗಿನ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೀವ್ರತೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ 90 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯಂತ ಸವಾಲಿನ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರ್ಯದ ಮೇಲೆ ಏಕ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ, ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ನೀಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಬಿಡಿ. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಡೆಸ್ಕ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದಾಗ ನೀವು ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಬಲವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ೯೦ ನಿಮಿಷಕ್ಕಾದರೂ ಒಂದು ಸಾರಿ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ

ಗೆಳೆಯ, ಗೆಳತಿಯರೇ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.
ಇಷ್ಟವಾಗದೇ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ. ಅದರಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸೇವೆ ಕೊಡಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಿಡಿಗಾಯಿ, ದೊರೆಗಾಯಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿ