ಯಶಸ್ವಿ ಕೆಲಸಗಾರರ ಪ್ರಮುಖ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಭಾಗ ೩. ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ನಾಟಕದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ..

  ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಾಟಕವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಇದು ಹಲವು ರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಹೆಸರಿಸಬಹುದು. ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಗಾಸಿಪ್, ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಒಗ್ಗದ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು, ನಿರಂತರ ವಾದ ಮತ್ತು ಜಗಳ, ಮತ್ತು ಸದಾ ಅತೃಪ್ತವಾಗಿರುವ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಶಾಂತಿಗೆ ಭಂಗ ತರುತ್ತಾರೆ,

  ಕಾರ್ಯಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ನಾಟಕದ ಸುಂಟರಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಓವರ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದವುಗಳಿಂದ ದೂರ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಬದಲು ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಕಳೆದುಹೋದ ಸಮಯವು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಬಹುದು.

  ನಾಟಕವು “ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ವ್ಯರ್ಥವಾದ ಆಲೋಚನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಅನುತ್ಪಾದಕ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು” ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಾರ್ಯಸ್ಥಳದಲ್ಲಿನ ನಾಟಕದ ಬಗೆಗಿನ ಸಂಶೋಧಕರಾದ ಸೈ ವೇಕ್‌ಮನ್ ತಮ್ಮ ಪುಸ್ತಕ ನೋ ಇಗೋ: ಹೌ ಲೀಡರ್ಸ್ ಕ್ಯಾನ್ ಕಟ್ ದಿ ಕಾಸ್ಟ್ ಆಫ್ ವರ್ಕ್‌ಪ್ಲೇಸ್ ಡ್ರಾಮಾ, ಎಂಡ್ ಎಂಡ್‌ಟೈಟಲ್‌ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಡ್ರೈವ್ ಬಿಗ್ ರಿಸಲ್ಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

  ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ, ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿನ ನಾಟಕವು ನೈತಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಹಿವಾಟು ಮತ್ತು ಆದಾಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ಮಿಕರು ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದ ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಾಗ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅಥವಾ ರಾಜಕೀಯ ಕದನಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಕಡಿಮೆ ಉತ್ಪಾದಕರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ, ವ್ಯಾಪಾರ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಕಡಿಮೆ ಸಮರ್ಪಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಗ್ರಾಹಕ ಸೇವೆಗಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

  ವೇಕ್‌ಮ್ಯಾನ್‌ನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಸರಾಸರಿ ಉದ್ಯೋಗಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಗಂಟೆ 26 ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ನಾಟಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ತ್ಯಾಜ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಕಳೆಯುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಗಣಿತವನ್ನು ಮಾಡಿ ನೋಡಿದಾಗ. ಕೆಲವು ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ, ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ತ್ಯಾಜ್ಯದ ವೆಚ್ಚವು ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿದೆ.

  ಹಾಗಾಗಿ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸದಾ ನಡೆಯುವ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ನಾಟಕಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಿ.

  ಗೆಳೆಯ, ಗೆಳತಿಯರೇ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.
  ಇಷ್ಟವಾಗದೇ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ. ಅದರಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸೇವೆ ಕೊಡಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

  ಮಿಡಿಗಾಯಿ, ದೊರೆಗಾಯಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿ