ಯಶಸ್ವಿ ಕೆಲಸಗಾರರ ಪ್ರಮುಖ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಭಾಗ ೨. “ಆಟೋಪೈಲಟ್‌ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಓಡುತ್ತಿರುವ” ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಎಂದಿಗೂ ಹೋಗಬೇಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಿಂದೆಂದೂ ಇಲ್ಲದಂತೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು, ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮಾನವ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಪರಿಣಿತ ಸ್ಟೀಫನ್ ಫಾಕ್ ಅವರು ಉನ್ನತ ಪ್ರದರ್ಶನಕಾರರ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಮತ್ತು ಮಾಡಬಾರದ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಫಾಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ನಾವು “ಆಟೋಪೈಲಟ್” ಮನಸ್ಥಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಬರುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಆಟೋಪೈಲಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಓಡುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಮಿದುಳುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ನಮ್ಮ ಪರಿಚಿತ ದೈನಂದಿನ ಕಾರ್ಯಗಳ ಮೂಲಕ ಹೋಗುವಾಗ ಬೇಸರದಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಮುಳುಗಿಹೋಗುತ್ತೇವೆ.

ಅವರು ಮಾಡುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವವರಿಗೆ, “ಬೇಸರ” ಎಂಬುದು ಅವರ ಶಬ್ದಕೋಶದಲ್ಲಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಸಾವಿರ ಬಾರಿ ಮಾಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಬೇಸರದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗಲೂ, ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ವೃತ್ತಿಪರರು ಪ್ರತಿದಿನ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಗುರಿಗಳು ಅವರಿಗೆ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಇದು ಸಂತೃಪ್ತಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಲು ನಿರಂತರ ಪ್ರೇರಣೆಯ ಚಕ್ರವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೀವು ಅಟೋಪೈಲಟ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ ನಿರಂತರ ಏಕತಾನತೆಯಿಂದ ನೀವು ಸತತವಾಗಿ ಮುಳುಗುತ್ತಾ ಹೋಗುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅನುಮಾನವಿಲ್ಲ.

ಗೆಳೆಯ, ಗೆಳತಿಯರೇ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.
ಇಷ್ಟವಾಗದೇ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ. ಅದರಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸೇವೆ ಕೊಡಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಿಡಿಗಾಯಿ, ದೊರೆಗಾಯಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿ