ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ ಈ 17 ಮಾರ್ಗಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಿಸುತ್ತವೆ.

ಸತ್ಯವೇನೆಂದರೆ, ನೀವು ಧನಾತ್ಮಕತೆಯ ಕೆಲವೇ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪಡೆದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅದು ಸಂಭ್ರಮಕ್ಕೆ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ. 2019 ರ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಆಶಾವಾದವು 11 ರಿಂದ 15 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಜೀವಿತಾವಧಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು “ಅಸಾಧಾರಣ ದೀರ್ಘಾಯುಷ್ಯ” (85 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಬದುಕುವುದು) ಸಾಧಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳೂ ಸಹ ವಿಪುಲವಾಗಿವೆ: ಧನಾತ್ಮಕತೆಯ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಎರ್ಲಾಂಗರ್ ಟರ್ನರ್, ಪಿಎಚ್‌ಡಿ, ಪೆಪ್ಪರ್‌ಡೈನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ,ಜನಪ್ರಿಯ ಮಾತುಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯ ಸಮಯಕ್ಕಾಗಿ ಇಲ್ಲಿರುವಾಗ, ನೀವು ಬಹಳ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಬದುಕುವಿರಿ ಎಂಬುದು ಖಚಿತ.

ಈ ಧನಾತ್ಮಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯವೋ, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂತಸದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು . ಆದರೂ ಭವಿಷ್ಯದ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಅದು ಸಂಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ ಅದು ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ನಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಸೈಕಾಲಜಿಸ್ಟ್ ಎಮಿಲಿ ಅನ್ಹಾಲ್ಟ್, ಪಿಎಚ್‌ಡಿ, ಕೋವಾ ಸಹಸಂಸ್ಥಾಪಕ, ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ತರಗತಿಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನೀಡುವ ಪ್ರಾರಂಭಿಕ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನಿದರ್ಶನದಲ್ಲಿ: ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಯೋಜಿಸುವುದು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಂತೋಷವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಇವುಗಳು ಬಹುತೇಕ ತುಂಬಾ ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿದೆ. ಆ ರದ್ದಾದ ವಿಹಾರಗಳು ದುಃಖವಾಗಬಹುದೆ? ಇಲ್ಲ. ಅವುಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಿತು.

ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಗೆ ಧುಮುಕುವುದು ಭಯಾನಕವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಆಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ (ಕೆಲವು ಹಂತದಲ್ಲಿ). ಹೇಗೆ ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿದೆ.

೧. ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿ.

ನೀವು ತಿಂಗಳುಗಟ್ಟಲೆ ಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಗೋಕರ್ಣ ಹನಿಮೂನ್ ಟ್ರಿಪ್ ರಾತ್ರೋರಾತ್ರಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಯಿತು, ಮತ್ತು-ಇದನ್ನು ಹಾಕಲು ಬೇರೆ ಮಾರ್ಗವಿಲ್ಲ-ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೀರುತ್ತದೆ. ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಹಾರಕ್ಕೆ ನೀವು ಯಾವಾಗ ಬೈ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಇಂದು ಆಚರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಒಂದು ದಿನವನ್ನು ಎದುರುನೋಡಬಹುದು. “ಅದು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುವವರೆಗೂ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್-ಇನ್” ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ಪಾರ್ಟಿಯನ್ನು ಎಸೆಯಲು ಅನ್ಹಾಲ್ಟ್ ಸೂಚಿಸುತ್ತಾನೆ. ಯೋಚಿಸಿ: ಅಧಿಕೃತ-ಶೈಲಿಯ ಆಹಾರ (ಟೇಕ್ಔಟ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಎಣಿಕೆಗಳು!), ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂಗೀತ, ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನ-ಪ್ರೇರಿತ ಅಲಂಕಾರಗಳು, ಯಾವುದಾದರೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಂಡಿತ ನಂಬಬಹುದು

ಒಟ್ಟುಗೂಡುವ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲವೇ? ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯರ ಜೊತೆಗೆ ರಸ್ತೆ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ. ಅಥವಾ ಕೆಲವು ಕಡಿಮೆ ಬಜೆಟ್ ಗಾಗಿ ಏಕಾಂತ Airbnb ಗೆ . ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ನೀವು “ಪ್ರಸ್ತುತ ಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ತರುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ಅನ್ಹಾಲ್ಟ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

೨. ನಿಮ್ಮ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ದೃಶ್ಯೀಕರಿಸುವುದು ವಾಸ್ತವಿಕತೆ ಆಗುವುದನ್ನು ಎದುರುನೋಡುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅದನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರಬಲ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. “ನೀವು ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿದಾಗ, ಅದರ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸಲು ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ಅನ್ಹಾಲ್ಟ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ದೃಷ್ಟಿ ಫಲಕಗಳನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ. ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಕರಕುಶಲ ವಸ್ತುಗಳೊಂದಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಹಣೆಬರಹವನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಣ ಮಾಡಿ. “ಆ ‘ಉತ್ತಮ ವೈಬ್‌ಗಳನ್ನು’ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಯಂ-ವಾಸ್ತವಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಟರ್ನರ್ ಸೇರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನೀವು ಮನೆ ಖರೀದಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿ. ಅದು ಹೇಗೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸುವ ದೃಷ್ಟಿ ಫಲಕವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಶೂ ಮಾರಾಟದ ಪ್ರಲೋಭನೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು

೩. ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು-ಎಷ್ಟೇ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ

ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದ ಬಗ್ಗೆ ಜನರು ಹೊಂದಿರುವ ದೊಡ್ಡ ತಪ್ಪು ಕಲ್ಪನೆಯೆಂದರೆ, ಈ ಭಾವನೆಗಳು ಕೇವಲ ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಡಾ. ಎರಿನ್ ಒಲಿವೊ, ಪಿಎಚ್‌ಡಿ, ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ವೈಸ್ ಮೈಂಡ್ ಲಿವಿಂಗ್‌ನ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ದುಃಖ ಅಥವಾ ಕೋಪವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದಾಗ, ಆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನಿದರ್ಶನವನ್ನು ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೂಚಿಸಬಹುದು (ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತನೊಂದಿಗೆ ಜಗಳ, ಉದ್ಯೋಗ ಅವಕಾಶಕ್ಕಾಗಿ ಹಾದುಹೋಗುವುದು ಇತ್ಯಾದಿ). ಆದರೆ ಸಂತೋಷ ಅಥವಾ ಪ್ರೀತಿಯಂತಹ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಅಥವಾ ಘಟನೆಗಳಿಂದ ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಗುರುತಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ – ನೀವು ಡಂಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಾಗಲೂ ಸಹ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಯಾವುದು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತು? ಸರಿ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು. ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ನೃತ್ಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವ ಹಾಡು ಸಿಕ್ಕಿದೆಯೇ? ಧರಿಸಿಕೊ. ಅಥವಾ, ನಿಮ್ಮ ನಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರೆ, ತರಲು ದಿನವಿಡೀ ಸಮಯವನ್ನು ಮೀಸಲಿಡಿ, ಹೊಸ ಟ್ರಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ, ಅಥವಾ ಅವರೆಲ್ಲರೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಆರಾಧ್ಯ ಡೂಫಸ್ ಆಗಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿ. “ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದದ್ದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು. ಪ್ರಚೋದಕಗಳು ಸಂತೋಷ ಅಥವಾ ಪ್ರೀತಿ ಅಥವಾ ಉತ್ಸಾಹಕ್ಕಾಗಿ, ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಏನೆಂದು ನೀವು ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಹುಡುಕಬಹುದು, “ಒಲಿವೊ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

೪. ಕೃತಜ್ಞತೆಯ ಜರ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಇರಿಸಿ.

2003 ರಲ್ಲಿ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಪರ್ಸನಾಲಿಟಿ ಅಂಡ್ ಸೋಶಿಯಲ್ ಸೈಕಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಮೂರು ಸಂಬಂಧಿತ ಅಧ್ಯಯನಗಳಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧಿಸುವ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಗುರುವಾರಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ನೀಡಬಾರದು ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು. ಕೃತಜ್ಞತೆಯ ಜರ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಆ ದಿನದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಮೂರು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲು ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿ ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಸುಲಭವಾಗಿದೆ. ಈ ಅಭ್ಯಾಸವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ದಿನವಿಡೀ ನೀವು ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುವ ಎಲ್ಲ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆಯೂ ನೀವು ಗಮನಹರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ.

Olivo ನಿಂದ ಒಂದು ಪರ ಸಲಹೆ, ಆದರೂ, ದಿನಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿರಬೇಕು. ಸೂರ್ಯನು ಬೆಳಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಬರೆಯಬೇಡಿ. ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಬ್ಲಾಕ್ ಸುತ್ತಲೂ ನಡೆಯುವುದರ ಮೂಲಕ ನೀವು ಕೆಲಸದಿಂದ ವಿರಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಎಂದು ನೀವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿ, ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮಗೆ ಉಲ್ಲಾಸವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. “ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಕೇವಲ ‘ಪಟ್ಟಿ ತಯಾರಿಸುವ’ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ.”

೫. ಬೇರೆಯವರಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಿ.

“ನೀವೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ” ಎಂಬ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಏನೂ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, “ಇತರರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿ” ಎಂಬ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ. ಒಲಿವೊ ಪ್ರಕಾರ, ನೀವು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವಿರಿ ಅಥವಾ ಇತರರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂಬ ಭಾವನೆಯು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಡೋಪಮೈನ್ನ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹಿಟ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೀವು ಲ್ಯಾಟೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದೆ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಹ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸಿ.

೬. ಧ್ಯಾನ ಮಾಡಿ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಸಾವಿರ ಮತ್ತು ಒಂದು ಸಾವಧಾನತೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಸಂದೇಹ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರೆ, ಇದೀಗ ಒಂದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಸಮಯವಿರಬಹುದು. ಥಾಂಪ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಒಲಿವೊ ಇಬ್ಬರೂ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ವಟಗುಟ್ಟುವಿಕೆಯನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಧ್ಯಾನದ ಅಭ್ಯಾಸವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರರ್ಥ ನೀವು ನಿರಾಕರಣೆಗಳನ್ನು ಶೂನ್ಯಗೊಳಿಸುವ ಬದಲು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಅನುಭವದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಬಹುದು (ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ವಿಚಿತ್ರವಾದ ಮೊದಲ ದಿನಾಂಕ).

೭. ಜಗತ್ತು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಎಷ್ಟು ಯೋಜಿಸುತ್ತೀರೋ ಮತ್ತು ಶೆಡ್ಯೂಲ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮುಂದೆ ಯೋಚಿಸಿದಂತೆ, ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಿವೆ (ಕ್ಷಮಿಸಿ, ಆದರೆ ಆ ಮಹಾಶಕ್ತಿಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ಟಾಕ್‌ನಿಂದ ಹೊರಗಿದೆ). ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೆ, ನೀವು ಸರಳವಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗದ ಎಲ್ಲಾ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು 21 ದಿನದ ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಕೋರ್ಸ್‌ನ ಎಮೋಷನಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್‌ನ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಪೆಟ್ರೀಷಿಯಾ ಥಾಂಪ್ಸನ್, PhD ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಇದು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ನೀವು ಬಯಸದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅದರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದು ಅನಗತ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಉದ್ವೇಗ ಮತ್ತು ಆತಂಕದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪದರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಬದಲಾಗಿ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಆ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ. (ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ: ಜಾಗತಿಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ. ಪ್ರಪಂಚದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಿಮಗಾಗಿ ಸರಿಯಾದ ಸುರಕ್ಷತಾ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.) ಯಾವಾಗಲೂ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿ ಅಥವಾ ಅಸಮಾನವಾಗಿ ಕಾಣುವ ವಿಷಯಗಳು ಇರುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆ ಅನ್ಯಾಯಗಳ ಮೇಲೆ ಹರಿಹಾಯ್ದು, ನೀವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಿ.

೮. ಪ್ರಕೃತಿಗೆ ಹೊರಬನ್ನಿ.

ವಾರಾಂತ್ಯವನ್ನು ನೆಟ್‌ಫ್ಲಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುವುದು ಉತ್ತಮ ಆಲೋಚನೆಯಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ, ಹೊರಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಗೆ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ವರದಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ U.K. ಯಿಂದ 2019 ರ ಅಧ್ಯಯನವು ವಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಹೊರಗೆ ಕಳೆಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ನೀವು ಶ್ರಮದಾಯಕ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕಳೆಯಬೇಕು ಎಂದು ಭಾವಿಸಬೇಡಿ – ಉದ್ಯಾನದಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾದ ನಡಿಗೆ ಕೂಡ ಟ್ರಿಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಥಾಂಪ್ಸನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

೯. ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪಕ್ಷಪಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬೇಡಿ.

ದಿನದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಹತ್ತಾರು ದೊಡ್ಡ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಒಂದು ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ – ಮತ್ತು ನೀವು ದೂಷಿಸಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರೆ … ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ದೂಷಿಸಿ. ಒಲಿವೊ ಪ್ರಕಾರ, ಮೆದುಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿಡಲು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದರರ್ಥ ನಿಮ್ಮ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಾಗಬಹುದಾದ ಅಥವಾ ನಿಮಗೆ ಹಾನಿ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಲು ಇದು ತಂತಿಯಾಗಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ಮಿದುಳುಗಳು ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ, ಇದನ್ನು “ಋಣಾತ್ಮಕ ಪಕ್ಷಪಾತ” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳು ಪಕ್ಷಪಾತಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ಇರಬೇಕೆಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಗಮನಹರಿಸಲು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ (ಪಾಲುದಾರ, ಕುಟುಂಬ, ಸ್ನೇಹಿತರು) ಧನಾತ್ಮಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಮೂಲಕ, ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ನೀವು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಒಲಿವೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

೧೦. ಕೃತಜ್ಞತಾ ಪತ್ರ ಬರೆಯಿರಿ.

ಈ ಅಭ್ಯಾಸವು ಹೆಚ್ಚು ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಮುಂದಿನ ಹಂತಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸವಾರಿ-ಅಥವಾ-ಸಾಯುವ ಜನರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಇದ್ದಾರೆ, ಅವರಿಗೆ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಹೇಳದೇ ಇರಬಹುದು. ಆ ವಿಐಪಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ ಎಲ್ಲಾ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತಾ ಪತ್ರವನ್ನು ಬರೆಯುವ ಮೂಲಕ ಅವರು ನಿಮಗೆ ಎಷ್ಟು ಅರ್ಥವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸಿ. ಥಾಂಪ್ಸನ್ ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಇದು ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ.

೧೧.ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳ ಉಸ್ತುವಾರಿಯನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ..

ಬಹುಶಃ ನೀವು ಈ ಲೇಖನಕ್ಕೆ ಬಂದವರಾಗಿರಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ (ಹೇ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಇದ್ದೇವೆ). FYI: ಇದು “ನೀವು ಇರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿಯೇ” ಅಲ್ಲ. ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೇಗೆ ತಪ್ಪಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ಗಮನಹರಿಸುವುದು ಭಾಗಶಃ ನೀವು ನೋಡಿದ ನಡವಳಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅನುಭವಗಳಿಂದಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಒಲಿವೊ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಲು ಸರಳ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. “ನಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ನಮಗೆ ಸಂಭವಿಸುವ ಸಂಗತಿಯಲ್ಲ” ಎಂದು ಒಲಿವೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಾವು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ನಾವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತೇವೆ. ” ನೀವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೀರಿ, ನೀವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಪುಟಿದೇಳುತ್ತೀರಿ ಇವೆಲ್ಲವೂ ನೀವು (ಹೌದು, ನೀವು) ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು.

೧೨. ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿ, ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನಿರಿ ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡಿ.

ಒಲಿವೊ ಈ ಮೂವರನ್ನು “ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ಹೇಳಿದ ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯಗಳು” ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು, ತಾಯಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಸರಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಈ ಮೂಲಭೂತ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವುದು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ದುರ್ಬಲವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಕುಕೀ ಬದಲಿಗೆ ಸೇಬಿನ ಮೇಲೆ ಓಟ ಅಥವಾ ತಿಂಡಿ ತಿನ್ನಲು ನೀವು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ನಿಜ, ಆದರೆ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

೧೩. ಮುಗುಳ್ನಗಿರಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಾಳಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ

ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡುವವರೆಗೆ ಜನರು ಅದನ್ನು ನಕಲಿ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಒಂದು ಕಾರಣವಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಎಷ್ಟೇ ಅನಿಸದಿದ್ದರೂ, ನಗುವುದು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ. ಈ ಕ್ರಿಯೆಯು ಮೆದುಳಿಗೆ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಮತ್ತು ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆಯನ್ನು ತರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಆ ಭಾವನೆ-ಉತ್ತಮ ನರಪ್ರೇಕ್ಷಕಗಳನ್ನು (ಡೋಪಮೈನ್ ನಂತಹ) ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈಗ, “ಬೇರ್ ಇಟ್” ಭಾಗ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿ ವಿಧಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿರಿ ಎಂದು ನಂಬುವುದು, ಥಾಂಪ್ಸನ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ನಿರಾಶಾವಾದಿ ಜನರಂತೆ ಅದೇ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅನಿವಾರ್ಯ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲರು ಎಂಬ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ, ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವೇಗವಾಗಿ ಪುಟಿದೇಳುತ್ತಾರೆ.”

ಹೆಚ್ಚು ವೇಗವಾಗಿ ಪುಟಿಯುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಇತರ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆಶಾವಾದವು ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಥಾಂಪ್ಸನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಎಂದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ನಿರಂತರ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಅರ್ಥ. ಮತ್ತು ನೀವು ನಿರಂತರವಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

೧೪. ನೆಗೆಟಿವ್ ಬಂದಾಗ ಅದನ್ನು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಎಷ್ಟು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡರೂ, ನೀವು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಉಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಗ್ಯಾರಂಟಿ ಇಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನೀವು ಕೆಲವು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಿನ್ನಡೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ ಎಂಬುದು ಗ್ಯಾರಂಟಿ ಆಗಿರಬಹುದು – ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ ನೀವು ಮನುಷ್ಯರಾಗಿದ್ದೀರಿ. ಆದರೆ ನೀವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಅನುಭವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ಈ ಸಮತೋಲನವು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಲಿವೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಏನನ್ನಾದರೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮಗೆ ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ನೋಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಗೆ ಇದು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. (ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದಿಂದ ವಜಾಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ? ನೀವು ಸಾಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಹೆಮ್ಮೆ ಪಡಿರಿ.) “ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ತರಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಇಂದು ನಿಮಗೆ ತಕ್ಷಣ ಸಹಾಯ ಮಾಡದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಅದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ ರಸ್ತೆಯ ಕೆಳಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ”ಒಲಿವೊ ಸೇರಿಸುತ್ತಾರೆ.

೧೫. ಉತ್ತೇಜಕ ಮಂತ್ರವನ್ನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಹಿನ್ನಡೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಚೀರ್ಲೀಡರ್ ಆಗಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ (ಚೀರ್ನಿಂದ ಮ್ಯಾಟ್ ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಯೋಚಿಸಿ). “ನೀವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು,” “ನೀವು ಇದನ್ನು ಸಾಧಿಸುವಿರಿ,” “ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೈಲಾದಷ್ಟು ಮಾಡುತ್ತಿರುವಿರಿ,” ಮತ್ತು “ನೀವು ಇದನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ” ಎಂಬ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಳಲು ಡಾ. ಥಾಂಪ್ಸನ್ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

೧೬. ಇದು ಪ್ರಯಾಣ ಎಂದು ನೆನಪಿಡಿ.

ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗುವುದು ಕೇವಲ ರಾತ್ರೋರಾತ್ರಿ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಮಿದುಳಿನ ಸಹಜ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೀವು ರಿವೈರ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಆದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಲು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವರೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ. “ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಿರುವಿರಿ” ಎಂದು ಒಲಿವೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಅದು ಮಾಡಲು ಬಯಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ವಿಭಿನ್ನವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ.”

೧೭. ನಿಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯದ ಆತ್ಮವನ್ನು ನಂಬಿರಿ.

ನೀವು ಯೋಚಿಸಿದ್ದರೆ, “ಅದು ಹೇಗೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ?” ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸರಿಸುಮಾರು ಒಂದು ಮಿಲಿಯನ್ ಬಾರಿ, ನೀವು ಮತ್ತು ನಾನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾದದ್ದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಕೆಟ್ಟ ಸುದ್ದಿ: ಸಂಭಾವ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅವರು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವುದು ಮೊದಲು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ವಿಶೇಷ ಜೀವನ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಎದುರುನೋಡುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತದಲ್ಲಿ ಜೀವಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟರ್ನರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಜೀವನದ ಅನಿವಾರ್ಯ ಉಬ್ಬರವಿಳಿತಗಳ ತಿಳುವಳಿಕೆಯಿಂದ ಸಮತೋಲಿತ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಆಶಾವಾದವನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದು ಹೇಗೆ? ನೀವು ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುವ (ಸ್ನೇಹ, ಕುಟುಂಬ, ಆರೋಗ್ಯ, ಇತ್ಯಾದಿ) ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇದೀಗ ನಿಜವಾಗಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯದ ಸ್ವಯಂ ಜೀವನವು ಯಾವುದೇ ಸೇವೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಿರಿ ಎಂದು ಅನ್ಹಾಲ್ಟ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. (ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಆತ್ಮವು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಉತ್ತಮ ಭಾಗವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ – ನೀವು ಇದನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ, ನಿಜ!)

ಸಂದೇಹವಿದ್ದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಏನನ್ನು ಸಾಧಿಸಿರುವಿರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಏನಾಗಿದ್ದರೂ ಚಿಂತೆಯಿಲ್ಲದೆ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನನಗಾಗಿ? ಅಂದರೆ ಬಿಳಿ ಉಡುಪನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು-ಮತ್ತು ನನ್ನ ಭವಿಷ್ಯವು ಅದನ್ನು ಧರಿಸಲು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬುವುದು, ಅದು ಕೇವಲ ಹಿತ್ತಲಿನಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಸಹ.

ಗೆಳೆಯ, ಗೆಳತಿಯರೇ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.
ಇಷ್ಟವಾಗದೇ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ. ಅದರಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸೇವೆ ಕೊಡಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಿಡಿಗಾಯಿ, ದೊರೆಗಾಯಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿ