ಫಿಗ್ಮಾಗೆ ಅಡೋಬ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಎಷ್ಟು ಹಣ ಕೊಟ್ಟು ಖರೀದಿ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಗೊತ್ತಾ: $20 ಬಿಲಿಯನ್ – ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಡೈಲನ್ ಫೀಲ್ಡ್‌ಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಬಿಲಿಯನ್

ಫಿಗ್ಮಾದ ಕೋಫೌಂಡರ್ ಮತ್ತು ಹಲವು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ದೈತ್ಯ ಅಡೋಬೆಯಿಂದ ಖರೀದಿಯಾದ ನಂತರ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ ಡೀಲ್ ಲಲ್ಲಿ ಶತಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಗಳಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಅಡೋಬ್ ವಿನ್ಯಾಸ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಫಿಗ್ಮಾವನ್ನು $20 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಖರೀದಿಸುವುದಾಗಿ ಗುರುವಾರ ಘೋಷಿಸಿದಾಗ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಮತ್ತು ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಕೋಲಾಹಲವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು. ಆದರೆ ಈ ಒಪ್ಪಂದವು ಅಡೋಬ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ,

ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪರಿಹಾರವು ಆರು ಮಿಲಿಯನ್ ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಸ್ಟಾಕ್ ಯೂನಿಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಆರ್‌ಎಸ್‌ಯುಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ, ಅದು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಡೋಬ್ ತನ್ನ ಒಪ್ಪಂದದ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.

ಅಡೋಬ್‌ನ ಘೋಷಿತ ಸ್ವಾಧೀನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ $20 ಬಿಲಿಯನ್ ನಗದು ಮತ್ತು ಸ್ಟಾಕ್, ಒಟ್ಟಾರೆ ಧಾರಣ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಸುಮಾರು $2.3 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿದೆ. ಸುದ್ದಿಯ ನಂತರ ಅಡೋಬ್‌ನ ಷೇರುಗಳು 20% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕುಸಿತದೊಂದಿಗೆ, ಒಪ್ಪಂದವು ಇಂದು $18 ಶತಕೋಟಿಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ,

ಅಂತಹ ಶ್ರೀಮಂತ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಡೋಬ್‌ನ ಕಾರಣಗಳು ಸರಳವಾಗಿದೆ, ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ: ಈ ಕ್ರಮವು ಅಡೋಬ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್‌ಗೆ ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಡಿಸೈನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಗ್ರಾಹಕರ ಹೊಸ ಸಮೂಹವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತದೆ. ಫಿಗ್ಮಾವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಅಡೋಬ್‌ನ ವ್ಯಾಪಕ ಬಳಕೆದಾರ ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು, 2016 ರಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ $26 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಲಿಂಕ್ಡ್‌ಇನ್‌ನ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಅಡೋಬ್ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡುತ್ತದೆ.

ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಫಿಗ್ಮಾಗೆ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸಿದ ಬೆಲೆಯನ್ನು “ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಕ್ರಮ” ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಬಹುದು- ಫಿಗ್ಮಾದ ಸ್ಥಾಪಕ ಕೇವಲ ೩೦ ವರ್ಷದವರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ಅವರು ಶತಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಡೋಬೆಯನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಲು ಹೊರಟಾಗ ಅಡೋಬೆ ಅಪಾರ ಬೆಲೆತೆತ್ತು ತನ್ನ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಫಿಗ್ಮಾವನ್ನು ತನ್ನ ಕೈವಶ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ. ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಡೀಲ್ ನ ಪರಿಣಾಮ ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಕಾದು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಗೆಳೆಯ, ಗೆಳತಿಯರೇ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ಶೇರ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.
ಇಷ್ಟವಾಗದೇ ಇದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ. ಅದರಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉತ್ತಮ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸೇವೆ ಕೊಡಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಿಡಿಗಾಯಿ, ದೊರೆಗಾಯಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿ